0906.82.65.82 ( từ 09.AM – 10:30PM )

Vé xe bus từ Ximen đến công viên địa chất Yehliu

Ximen Station, số 32-1, đường Baoqing, quận Zhongzheng, Thành phố Đài Bắc, Đài Loan (0)
from/per person 524,000 đ
  • Đưa đón, vận chuyển



Mô tả

Khám phá Yehliu, Jiufen và Shifen trên bờ biển xinh đẹp phía đông bắc Đài Loan với xe bus hiện đại đưa đón hàng ngày từ khu phố Ximen – cách thuận tiện nhất để đến Yehliu và các điểm tham quan xung quanh như Jiufen và Shifen.

  • Khám phá sức cuốn hút của cảnh quan ngoạn mục tại công viên địa chất Yehliu bên bờ biển, tận mắt ngằm nhìn hòn đá “đầu nữ hoàng” nổi tiếng.
  • Ghé tham quan ngôi làng cổ tích Jiufen, sau đó tự tay trang trí một chiếc đèn lồng truyền thống Trung Hoa tại Shifen.
  • Đón khách và khởi hành từ ga tàu điện ngầm Ximen, thuận tiện khi gần khu tập trung nhiều nhà nghỉ, khách sạn nhất Đài Bắc.
  • Tận hưởng dịch vụ vận chuyển hành khách khứ hồi, thoải mái vạch ra lịch trình cho riêng bạn (không bao gồm hướng dẫn viên).
  • Làm quen và kết thêm nhiều bạn mới với các du khách trên cùng chuyến xe
  • Xe 18 chỗ khởi hành mỗi thứ Ba và thứ Năm.
  • Đặt vé ít nhất 1 ngày trước khi đi và nhận được vé ngay khi hệ thống xử lý xong.

Cảm nhận của du khách:

“Bỏ qua giá taxi đắt đỏ hay những chiếc xe bus chật chội để tận hưởng sự thuận tiện nhất khi đến Công viên Yehliu và các điểm tham quan quanh eo biển phía đông bắc bằng dịch vụ xe bus đưa đón chuyến nghiệp, khởi hành từ Ximending, xe sẽ đưa bạn đến công viên địa chất Yehliu,Nơi đây bạn sẽ có cơ hội chiêm ngưỡng những cảnh quan kinh ngạc của những khối đá hình tổ ong, hình nấm được kiến tạo qua hàng ngàn năm bởi sự bào mòn của thời tiết.

Tản bộ dạo qua mũi gió và ghi lại khoảnh khắc trước tảng đá “đầu Nữ Hoàng” nổi tiếng – đừng bỏ lỡ cô hội được ngắm nhìn những kiệt tác này vì có thể chẳng bao lâu nữa chúng sẽ biến mất do tác động của thiên nhiên, tiếp tục hành trình đến biển Ying Yang – nơi các ion tự nhiên tạo thành một xoáy nước màu xanh và vàng trong vịnh, gợi nhớ đến biểu tượng “Âm – Dương” của Trung Hoa cổ đại, phóng tầm mắt lên đỉnh đồi để chiểm “giàn hỏa giáo 13 tầng”, đây từng là nhà máy lọc dầu nhưng giờ đây đã trở thành một background lý tưởng cho những bức hình “sống ảo” hay làm bối cảnh cho các MV ca nhạc, sau đó thưởng ngoạn khung cảnh lung linh của Thác Vàng.

Tiếp tục chuyến đi đến làng cổ Cửu Phần (Jiufen), một trong những địa điểm nổi tiếng và thu hút nhiều du khách nhất Đài Bắc. Cổ Phần – nơi từng bị quân Nhật chiếm đóng giờ đây làm say lòng du khách bởi những con hẻm nhỏ yên bình, quán trà ấm cúng, lồng đèn đỏ rực rỡ, các gian hàn đồ truyền thống nhỏ xinh và những ngôi nhà cổ kính nép mình vào sườn núi, sau 2 giờ đồng hồ khám phá Cổ phần và hành trình đến Shifen, một ngôi làng nhỏ xinh được xây dựng cạnh đường ray xe lửa, nơi bạn tự tay vẽ lên chiếc đèn lồng đầy màu sắc và gửi gắm những mong ước của mình vào đấy rồi thả chúng lên trời, cuối cùng là trở lại xe di chuyển về lại Ximen vừa kịp lúc bữa tối.”


Thông tin vé:

  • Bạn sẽ nhận được vé điện tử qua email sau khi thanh toán (trong vòng 2h làm việc).
  • Trong trường hợp không nhận được vé điện tử sau khi thanh toán, vui lòng kiểm tra hộp thư Spam.

Lưu ý: bạn phải có mặt tại điểm đón đúng thời gian quy định. Xe sẽ không chờ bạn nếu bạn đến trễ và chúng tôi không chịu trách nhiệm về việc này.

Vé tham quan bao gồm:

  • Xe bus đưa đón khứ hồi từ Ximen -> Yehliu -> Biển Ying Yang -> Giàn hỏa giáo 13 tầng -> Thác Vàng -> Jiufen ->
  • Shifen -> Ximen
  • Lái xe kinh nghiệm (tiếng Anh cơ bản)
  • Phí và lệ phí dậu xe
  • Bảo hiểm cung cấp bởi nhà điều hành

Lịch trình:

  • 08:45 – đón khách tại cửa Exit 4 ga tàu điện ngầm Ximen
  • 09:00 – khởi hành
  • 10:00 – đến Yehliu
  • 11:00 – khởi hành đi biển Ying Yang
  • 11:50 – đến biển Ying Yang, Giàng hỏa giáo 13 tầng
  • 12:10 – khởi hành đi Thác Vàng
  • 12:30 – khởi hành đi Jiufen
  • 12:50 – đến Jiufen
  • 14:50 – khởi hành đi Shifen
  • 15:40 – đến Shifen
  • 16:40 – khởi hành từ Shifen về lại Ximen
  • 17:45 – về đến Ximen

Xe khởi hành mỗi thứ Ba và Năm hàng tuần


Cách sử dụng vé

  • Trình diện vé in hoặc vé điện tử trong điện thoại để sử dụng dịch vũ này
  • Thời gian và địa điểm: 08:45 tại cửa Exit 4 ga tàu điện ngầm Ximen
  • Ra khỏi nhà ga và đi bộ về phía trước khoảng 10-15 phút. Bạn sẽ thấy một chiếc minibus có logo màu cam Klook phía trước. Vui lòng xem ảnh minh họa tại đây.
  • Bạn phải có mặt đúng giờ, xe sẽ không chờ bạn nếu bạn đến trễ.

Lên và xuống ở điểm đến:

  • Jiufen: Xe dừng lại ở Parking Lot số 9 vào ngày Thứ 7, Chủ Nhật và các ngày lễ quốc gia. Vì chỉ mất một quãng đường ngắn nữa là đến làng cổ Cửu Phần, vì vậy chúng tôi khuyên bạn nên chuẩn bị thẻ Easy Card hoặc vài đồng xu lẻ để bắt một chuyến xe bus ngắn tầm 5 phút để đến số 788 bên trong làng cổ. Xe dừng tại Taiyang Parking Lot vào các ngày trong tuần. Bạn có thể quay trở lại xe nếu muốn nghỉ ngơi, nhưng lưu ý rằng máy điều hòa sẽ không hoạt động do chính sách bảo vệ môi trường của Đài Loan.
  • Shifen: Vui lòng xem bản đồ. Do giao thông đông đúc, xe bus sẽ không đỗ tại nơi xe trả bạn xuống trong thời khách đi tham quan. Vui lòng quay lại vào đúng giờ trong hành trình.

Hoàn, hủy vé

Bạn sẽ được hoàn tiền khi yêu cầu hủy bỏ vé tham quan Đài Loan được thực hiện ít nhất 1 tuần trước ngày khởi hành.



Nhận xét

Viết nhận xét
0 nhận xét
  • Địa điểm
  • Hướng dẫn
  • Giá vé
  • Chất lượng

Bắt đầu
X

Chat với chúng tôi?